ถามเรื่อง Essence

พบปัญหาในการเล่นเกม หลุด แลค เข้าเกมไม่ได้
สามารถแจ้งปัญหากับ GM ได้ที่นี่จ้า

ถามเรื่อง Essence

โพสต์โดย ทดลอง » พุธ เม.ย. 16, 2014 8:46 am

ทำไมลงดันแล้ว Essence มันหายไปเอง บางครั้งก็ 1อัน บางทีก็ 2-3 อัน บางทีก็ไม่หายไป มันหายไปได้ยังไง เท่าที่ดูสกิลก็ไม่มีอันไหนรใช้ Essence อย่าบอกนะว่ามีมอนที่ดูด Essence ได้ถ้าแบบนั้นละก็ ไม่นานก็เลิกเล่น เหมือนบังคับให้เติมตังค์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ทดลอง
โลลิ
โลลิ

Re: ถามเรื่อง Essence

โพสต์โดย GM_เล้ง » พุธ เม.ย. 16, 2014 9:32 pm

ในกรณีที่ลงดันเจี้ยนแล้ว Essence หายไปนั้น จะมีแค่สาเหตุเดียวเท่านั้นครับ คือการที่ใช้ Essence ในการชุบชีวิตตัวละครเนื่องจากเล่นตายระหว่างอยู่ในดันเจี้ยนครับ
GM_เล้ง
ผู้เล่นคนนี้ใจดีจ้า

โพสต์โดย ทดลอง » ศุกร์ เม.ย. 18, 2014 10:37 am

ไม่เลย ไม่ได้ไม่รู้ถึงขนาดว่าตายแล้วชุบจะเสีย Essence จากที่ลองสังเกตุดูมันจะหายไปเวลาตี ถังไม้ หรือเสาที่ตีได้ในดัน ลงดันแต่ละครั้งถ้าตีไอ้ของพวกนี้หมด Essence จะหายไป1-2 อันตลอด หรือเป็นบัค ยังไงก็ลองเช็คดูหน่อย เพราะมันหายจริงๆ และทุกครั้งที่ลงดันด้วย
ทดลอง
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย GM_เล้ง » ศุกร์ เม.ย. 18, 2014 2:03 pm

งั้นรบกวนขอข้อมูลชื่อไอดีกับชื่อตัวละครมาด้วยนะครับ สามารถ PM มาได้เลยครับ แล้วทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบให้ครับ
GM_เล้ง

ย้อนกลับไปยัง แจ้งปัญหาการเล่นเกมกับ GM