ด่าน Top of Mt.Lu-Poon ฉากที่สะพานขาด ต้องข้ามยังไงครับ

พบปัญหาในการเล่นเกม หลุด แลค เข้าเกมไม่ได้
สามารถแจ้งปัญหากับ GM ได้ที่นี่จ้า

ด่าน Top of Mt.Lu-Poon ฉากที่สะพานขาด ต้องข้ามยังไงครับ

โพสต์โดย MakinoJou » อาทิตย์ เม.ย. 13, 2014 3:36 am

ตามหัวข้อเลยครับ
MakinoJou
โลลิ
โลลิ

Re: ด่าน Top of Mt.Lu-Poon ฉากที่สะพานขาด ต้องข้ามยังไงครับ

โพสต์โดย nznaa » อาทิตย์ เม.ย. 13, 2014 8:15 am

ฉากนั้น ตอนแรกๆจะข้ามไม่ได้หรอก ต้องตกลงไปเพื่อทำเควส เรื่อยๆ ทุกคนต้องลงเหวทั้งนั้น ไม่มีใครอาชีพใหนกระโดดข้ามได้
จะมีเควสดังนี้ ตกเหวไปเพื่อทำเควส ฆ่าบอสมีดและหมัด มันจะมา2ตัว แล้วต้องกลับเมืองไปส่งเควส ก็ไม่เจอบอส2ตัวนี้อีก มี2เควสมั้งจำไม่ได้
เมื่อทำเควสผ่านไปเรื่อยๆ จะเจอเควสสะพานไม่ขาดแล้ว แต่ต้องรีบวิ่งไปท้ายสะพานไม่ต้องสนมอนตัวอื่น
ไปตีมอน1ตัวมันกำลังตัดเชือกสะพาน ฆ่ามันอย่างไวที่สุดที่ทำได้ แล้วค่อยฆ่าตัวที่เหลือ ต้องรีบนะ เพราะมันมีเวลาจำกัด
nznaa
โลลิ
โลลิ

Re: ด่าน Top of Mt.Lu-Poon ฉากที่สะพานขาด ต้องข้ามยังไงครับ

โพสต์โดย เกี๊ยะบิน » พุธ เม.ย. 16, 2014 9:35 am

นี่เป็นเควสที่ติดกันประจำเลยคับ แล้วพอไปถามใครก็จะได้คำตอบแบบเดียวกัน คือให้ฆ่าม่อนจิงโจ้ก่อนสะพานจะขาด

แล้วก็ทำให้ตายก็ไม่เจอม่อนที่ว่าหรอกคับ แล้วนานๆไปก็จะผ่านกันเอง แบบไม่รู้ตัว ไม่ก็ค้างไว้ยังงั้น

จริงๆมันมีสาเหตุคับ คือ เควสเนื้อเรื่องจะมีอยู่เควสนึงที่ให้เราตี บวก อาวุธ ที่ร้านขายอาวุธ แต่มันไม่ได้วางไอเท็มอะไรไว้ในกระเป๋าเรา

เราต้องตีอาวุธอะไรก็ได้ซักชิ้นนึงคับ แล้วเควสจะเดินต่อ คือให้ไอเท็มเควส สำหรับ ย่อยอาวุธมา ให้ไปย่อยกับตัวที่ยืนเยื้องๆหน้า ทางเข้าร้านขายอาวุธ

แล้วเควสหลักมันถึงจะรันต่อไป จนถึงเควสสะพานขาด ให้ซ่อมสะพาน ฆ่าโกเลม อะไรพวกนี้คับ

มันคลาดเคลื่อนกันตรงนี้ล่ะคับ ^o^v
เกี๊ยะบิน
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย GM_เล้ง » พุธ เม.ย. 16, 2014 9:46 pm

MakinoJou เขียน:ตามหัวข้อเลยครับ

ถูกต้องอย่างที่เพื่อนๆมาบอกเลยครับ จริงๆแล้วเมื่อเราทำเควสไปเรื่อยๆจะมีเควสซ่อมสะพานจาก NPC Nas มาให้ทำครับ เมื่อเข้าไปทำตามเงื่อนไขในเควสนี้จบ แล้วเข้าไปในดันเจี้ยนอีกทีก็จะพบว่ามีสะพานโผล่ขึ้นมาแล้วครับ แต่ไม่ว่ายังไงก็ยังมีอุปสรรคจากพวก Labb ที่มาคอยตัดสะพานอยู่ดี จึงต้องรีบตีเจ้าพวก Labb พวกนี้ก่อนที่สะพานจะขาดนะ ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
GM_เล้ง
ผู้เล่นคนนี้ใจดีจ้า
ผู้เล่นคนนี้ใจดีจ้า

ย้อนกลับไปยัง แจ้งปัญหาการเล่นเกมกับ GM