ลองเปิดคูณไอเทมดรอปสัก5 เรียกคนดีใหม นับวันชักร้าง

ทักทาย พูดคุยกันทั่วไป อัพเดทข่าวสารกิจกรรมใหม่ๆ ที่นี่

ลองเปิดคูณไอเทมดรอปสัก5 เรียกคนดีใหม นับวันชักร้าง

โพสต์โดย nznaa » อาทิตย์ เม.ย. 27, 2014 5:24 am

เวลตันกันหมด ไม่มีไรทำ ไร้เป้าหมาย ไม่ยอมอัปแพทใหม่ รู้นะว่ามีแต่ไม่ยอมปล่อย
ลองเปิดคูณเงิน-ไอเทมดรอปสัก5-10 ไปเลย ก่อนอัปแพทใหม่ คงถ่วงเวลาได้อีกสักพัก ก่อนคนหายหมด
เพิ่งเปิดตันแค่เวล35 ไอเทมดีๆมีไม่มาก ไม่เสียสมดุลย์อะไรหรอกน่า ยังไงไอเทมก็ต้องเปลี่ยนเมื่อเวลสูงอยู่ดี เปิดคูณเงิน+ไอเทมดรอปไปเถอะ
นี่ก็เริ่มๆเบื่อแล้ว ในเฟสก็บ่นกัน กิจกรรมดีๆก็ไม่มี ไม่ต้องแนะนำอย่างอื่นนะ ผู้เล่นเลือกเองได้
ลองคิดกิจกรรมสิ เช่นใครเล่นเวลตัน3อาชีพหลัก ก็แจกของไปบ้างอย่าทำงกนักเลย
ที่บอกนี่ไม่ใช่ว่าเราจะงกของได้ประโยชน์ด้วยอะไรนะ เพราะเล่นสายปืน2ตัว ตัวหลัก1ตัว อีกตัวปั่นเงินเควสเข้าตัวหลัก แค่นั้น
ตัดสินใจเร็วหน่อยก็ดีนะ พอคนมันไปเกมอื่นกันหมด ถ้าติดเกมอื่นแล้วคงกลับมายากหน่อย พยายามหาทางดึงคนเล่นไว้เถอะ
อีกอย่าง อย่าเปิดคูณEXP ไม่ต้องแล้วนะ เกมแนวนี้ เวลเรื่อยๆดีกว่า ใครอยากเวลไวให้มันไปซื้อexpไอเทมมอลเอาเอง ทำมาขายสิ เงินน่ะจะเอาใหม
nznaa
โลลิ
โลลิ

Re: ลองเปิดคูณไอเทมดรอปสัก5 เรียกคนดีใหม นับวันชักร้าง

โพสต์โดย GM_เล้ง » อังคาร เม.ย. 29, 2014 11:35 am

ขอตอบเป็นประเด็นเป็นข้อๆนะครับ

1.เรื่องการอัพเดทแพทช์ ถามว่ามีมั้ย? มีครับ ทางทีมงานไม่ได้กั๊กอะไรไว้แต่อย่างใดครับ เพียงแต่ก่อนการจะอัพเดทแพทช์ทางทีมงานต้องทำการตรวจสอบความสมบูรณ์และแก้ไขบั๊คต่างๆของแพทช์ก่อนจะลงครับ เพื่อให้ตัวเกมมีความสมบูรณ์มากที่สุดและมีปัญหาน้อยที่สุดครับ จึงจะสามารถอัพเดทให้เพื่อนๆได้เล่นกันได้ครับ ซึ่งอาจจะใช้เวลานานไปหน่อย ต้องขออภัยด้วยครับ

2.เรื่องไอเทม ไอเทมทั้งหมดเราปล่อยไปหมดตามการอัพเดทแพทช์ครับ ไอเทมแรร์ดีๆทีแน่นอนครับ แต่โอกาสการดร็อปก็มีน้อยเช่นกันครับ เพราะเป็นไอเทมหายากและมีคุณสมบัติที่ดี ดังนั้นการหาไอเทมจึงยากครับ ซึ่งอาจต้องใช้ความพยายาม+กับความโชคดีหน่อยครับ

3.การเพิ่มอัตราการดร็อปเงินหรือไอเทมให้มากขึ้น สามารถทำได้ครับ แต่อยู่ที่ความเหมาะสมของช่วงเวลาที่จะปล่อยและการพิจารณาความเหมาะสมจากทีมงานครับ เช่น เป็นกิจกรรมในช่วงเทศกาล เราอาจจะเปิดอัตราดร็อปคูณสองครับ ส่วนการเปิดไอเทมหลังจบฉาก 5-10 ทางทีมงานไม่สามารถทำได้ครับ เนื่องจากถ้าทำแบบนั้นแล้วอาจจะเป็นการทำให้ระบบรับไอเทมหลังจบดันเจี้ยนมีปัญหาได้ครับ

4.กิจกรรมต่างๆ ทางทีมงานมีจัดตลอดครับ การแจกไอเทมมีอยู่เรื่อยๆครับ ตั้งแต่ CBT และเปิด OBT ครับ แต่ทางทีมงานต้องพิจารณาความเหมาะสมต่างๆก่อนจะทำการแจกไอเทมหรือจัดกิจกรรมต่างๆด้วยครับ

ความเห็นที่เพื่อนๆเสนอมาทั้งหมดทีมงานจะรับไว้พิจารณาและนำไปปรับปรุงแก้ไขเพื่อให้เกมออกมาดีที่สุดครับ ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
GM_เล้ง
ผู้เล่นคนนี้ใจดีจ้า
ผู้เล่นคนนี้ใจดีจ้า

ย้อนกลับไปยัง ฺBattle X Society