รบกวนถาม มินิเกม มันใช้ปุ่มบังคับยังไงบ้าง

ทักทาย พูดคุยกันทั่วไป อัพเดทข่าวสารกิจกรรมใหม่ๆ ที่นี่

รบกวนถาม มินิเกม มันใช้ปุ่มบังคับยังไงบ้าง

โพสต์โดย nznaa » เสาร์ มี.ค. 22, 2014 4:53 am

เปิดมินิเกมมา ไม่เกิน3วิ ดิ่งเหวตายหมด ปุ่มบังคับก็ไม่บอก ไม่รู้วิธีเล่น
และอีกเรื่อง ต้องสมัครใหม่งั้นหรือถึงจะได้ของรางวัลไอดีใหม่
แต่ไอดีเก่าที่เคยเล่นเกมอื่นของค่ายนี้ จะให้ทิ้งเลยหรือไง ไม่ได้ไรเลย กะทำยอดไอดีใหม่ใช่ใหม คนเขาสงสัยกันเยอะแยะ
และช่วงโคส หวังว่าคงไม่ต้องใช้ACกันวุ่นวายหรอกนะ เกมโหลดเสร็จติดตั้งเรียบร้อย รอเปิดโคสอย่างเดียว
และหวังว่าตอนโอเพ่น คงไม่ต้องโหลดตัวเกมใหม่อีกนะ หากมีแพทใหญ่ ทำมานวลแพทมาให้โหลดด้วยก็ดี
แค่นี้ก่อนนะ ใกล้โคสแล้วจะมาใหม่อีกที
nznaa
โลลิ
โลลิ

Re: รบกวนถาม มินิเกม มันใช้ปุ่มบังคับยังไงบ้าง

โพสต์โดย PM_เร็น » เสาร์ มี.ค. 29, 2014 4:42 pm

MInigame ใช้เม้าส์คลิกที่จอ 1 ทีเพื่อลอยขึ้นได้เลยครับ แรกๆ อาจจะยากหน่อยแต่เล่นแปปๆ ก็ชินแล้วสบายเลยครับ

สำหรับไอดีเก่ามีรางวัลพิเศษเฉพาะครอบครัว VPlay อยู่นะครับตามนี้เลยจ้า http://vcafe.vplay.in.th/news_show.php?newsid=3908
ซึ่งถ้าต้องการร่วมกิจกรรมสำหรับไอดีใหม่สามารถสมัครใหม่ได้โดยไม่ต้องใช้เลขบัตรประชาชน หรือสมัครด้วยไอดี facebook ได้เลยนะครับ
ตอนนี้เปิด CBT แล้วลองเข้ามาเล่นกันนะครับ ^^

nznaa เขียน:เปิดมินิเกมมา ไม่เกิน3วิ ดิ่งเหวตายหมด ปุ่มบังคับก็ไม่บอก ไม่รู้วิธีเล่น
และอีกเรื่อง ต้องสมัครใหม่งั้นหรือถึงจะได้ของรางวัลไอดีใหม่
แต่ไอดีเก่าที่เคยเล่นเกมอื่นของค่ายนี้ จะให้ทิ้งเลยหรือไง ไม่ได้ไรเลย กะทำยอดไอดีใหม่ใช่ใหม คนเขาสงสัยกันเยอะแยะ
และช่วงโคส หวังว่าคงไม่ต้องใช้ACกันวุ่นวายหรอกนะ เกมโหลดเสร็จติดตั้งเรียบร้อย รอเปิดโคสอย่างเดียว
และหวังว่าตอนโอเพ่น คงไม่ต้องโหลดตัวเกมใหม่อีกนะ หากมีแพทใหญ่ ทำมานวลแพทมาให้โหลดด้วยก็ดี
แค่นี้ก่อนนะ ใกล้โคสแล้วจะมาใหม่อีกที
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PM_เร็น
Project Manager
Project Manager

ย้อนกลับไปยัง ฺBattle X Society