ทำไม่โดนตรวจสอบว่าใช้งานผิดปกติ

พบปัญหาในการเล่นเกม หลุด แลค เข้าเกมไม่ได้
สามารถแจ้งปัญหากับ GM ได้ที่นี่จ้า

ทำไม่โดนตรวจสอบว่าใช้งานผิดปกติ

โพสต์โดย nut557 » จันทร์ ธ.ค. 09, 2013 2:04 am

sangsom557 กับ sangsom555 โดนตรวจสอบว่าใช้งานผิดปกติ อยากถามว่าคุณใช้ไรตัดสิน มันเป็นตัวละคร2ตัวบอทai ปกติก็เปิดแต่ทำไมโดนมันเสียเวลามากเลยถ้าผมโกงจิงผมให้ลบตัวละครไปเลยถ้าผมไม่โกงคุณจะชดเชยยังไงมันเสียเวลารู้บ้างไหมถ้าจะว่ามีคนทักมาไม่ตอบ ก็เราaiอยู่ แล้วจะถามว่าทำไมโดนรุมไม่ตาย ก็กูนั่งกดยารั่วขนาดนั้นเลยไม่ตาย ที่กูไม่ตอยคนซิปมาเพราะว่าไม่สำคัญและไม่จำเป็นต้องตอบมันมีปัญหามากนักหรือไง คนเวล39+ แม่งจะมาโกงได้ไงแถมระหวางเวลก็มีพวกลากม่อนมาใส่ดีนะอยู่หน้าจอเลยปั้มยาทันแล้วที่ไม่ตอยกลับพวกมันก็ดูดิขนาดมันยังเทรนม่อนมาใส่สันดานมันควรที่เสวนาด้วยหรือป่าว ไม่ได้สูงส่งไรหรอกแต่ก็ไม่ชอบคุยกับพวกขยะ
nut557
โลลิ
โลลิ

Re: ทำไม่โดนตรวจสอบว่าใช้งานผิดปกติ

โพสต์โดย GM_มิ้น » จันทร์ ธ.ค. 09, 2013 6:09 pm

จากที่ตรวจสอบแล้วทั้ง 2 ไอดีไม่มีความผิดปรกติอะไรนะคะ

ที่ขึ้นข้อความแบบนั้นมันเกิดได้หลายกรณีนะคะ

เช่น เปิดหลายจอเวลาวาร์ป พับจอไปมา

Hack Shield ตรวจสอบเจอโปรแกรมบางอย่างในเครื่องที่มันขัดต่อการทำงาน

หรือ Ram ของเครื่องมีการใช้งานเกินความสามารถไป ทำให้ตัวเกมมีอาการส่งข้อมูลที่ผิดปกติไป

การแจ้งเตือนดังกล่าวเป็นกลไกการป้องกันตนเองของโปรแกรมเกมจากระบบ Hack Shield ค่ะ

อยากให้สบายใจนะคะ และ อยากให้ตรวจสอบสภาพการใช้งานเครื่อง หรือโปรแกรมต่างๆ ดูด้วยนะคะ
เพราะบางโปรแกรมอาจจะไม่มีปัญหาอะไรแต่เมื่อเปิดคู่กับโปรแกรมอื่นๆ การทำงานของไฟล์ต่างๆ อาจจะถูกเข้าใจว่าเป็นโปรแกรมผิดปกติได้ค่ะ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
GM_มิ้น
ผู้ดูแลสังคมเกม
ผู้ดูแลสังคมเกม

ย้อนกลับไปยัง แจ้งปัญหาการเล่นเกมกับ GM