ถามGM มันผิดตรงไหน

พบปัญหาในการเล่นเกม หลุด แลค เข้าเกมไม่ได้
สามารถแจ้งปัญหากับ GM ได้ที่นี่จ้า

ถามGM มันผิดตรงไหน

โพสต์โดย iSHOOTi » พุธ พ.ย. 06, 2013 9:37 am

1.สมัครไอดีใหม่
2. เชคอิน เพื่อรับเหรียญ ยาบอท กุญแจ ...
3. บอทจนเวล 9 ทำเควสเปลี่ยนอาชีพ เวล10
4. บอทต่อจนเวล 15 แล้วไปตีมอนเวล 20+ เพื่อเอากล่องมาเปิด
5. เมื่อได้กล่องครบตามต้องการก้ไป กลับไปเริ่มข้อ 1 ใหม่

ถามว่า ที่ทำไปมันผิด กติกา ตรงไหน ถึงโดนแบนครับ
iSHOOTi
โลลิ
โลลิ

Re: ถามGM มันผิดตรงไหน

โพสต์โดย GM_เอก » ศุกร์ พ.ย. 08, 2013 1:01 pm

ในกรณีการปั้มไอดีมารับของรางวัลนั้น จากเท่าที่ตรวจสอบคือการใช้ผลประโยชน์จากการปั้มไอดีมาเป็นจำนวนมาก
เพื่อที่ต้องการใช้หาผลประโยชน์จากกุญแจซึ่งเป็นบัคอยู่ในขณะนั้น บางรายถึงกลับขนาด300+
ซึ่งจุดประสงค์หลักแล้วทีมงานเองต้องการให้เพื่อนๆได้ร่วมสนุกกับไปตามกติกา แต่มีผู้เล่นบางกลุ่มที่ช่องดหว่ของกติกาเพื่อหาผลประโยชน์ส่วนตัว
บางรายถึงขนาดนำไอเทมที่ได้ไปแปลสภาพ ซึ่งส่วนใหญ่แล้วที่ระงับไปจะเป็นพวกที่ปั้มไอดีจำนวนมากครับ
ตรงนี้ส่วนนึงเป็นความผิดพลาดของทีมงานเอง แต่ไม่อยากให้เพื่อที่มองเห็นช่องโหว่ของตัวกิจกรรมไปใช้ให้เกิดผลประโยชน์ส่วนตัวครับ
เพราะจะส่งผลกระทบต่อผู้เล่นที่เล่นกันตามปกติ
แต่ทั้งนั้นหากถูกระงับแนะนำให้ติดต่อทีมงานที่เบอร์02-661-8300ดีกว่าครับ
เพื่อพูดคุยและหาทางแก้ร่วมกันครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
GM_เอก
ผู้ดูแลสังคมเกม

โพสต์โดย Nazarki » เสาร์ พ.ย. 09, 2013 9:02 pm

iSHOOTi เขียน:1.สมัครไอดีใหม่
2. เชคอิน เพื่อรับเหรียญ ยาบอท กุญแจ ...
3. บอทจนเวล 9 ทำเควสเปลี่ยนอาชีพ เวล10
4. บอทต่อจนเวล 15 แล้วไปตีมอนเวล 20+ เพื่อเอากล่องมาเปิด
5. เมื่อได้กล่องครบตามต้องการก้ไป กลับไปเริ่มข้อ 1 ใหม่

ถามว่า ที่ทำไปมันผิด กติกา ตรงไหน ถึงโดนแบนครับ

ของผม ตัวเวล 45 กับ 60 ของครบยังโดนแบนเลย ครับ เหอๆๆๆๆ
สงสัยดันซวย ไปสร้างไอดีมาเล่น เติมตี้ช่วงนั้นพอดี
Nazarki
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย afsraad » อาทิตย์ พ.ย. 10, 2013 5:09 pm

เพื่อลดความตึงเครียด และ ลดปันหา กวนใจ GM
มีข้อแนะนำครับ
1. เลิกเล่น ชั่วคราว
2. เลิกเล่นถาวร
afsraad
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย GM_เอก » จันทร์ พ.ย. 11, 2013 12:55 pm

afsraad เขียน:เพื่อลดความตึงเครียด และ ลดปันหา กวนใจ GM
มีข้อแนะนำครับ
1. เลิกเล่น ชั่วคราว
2. เลิกเล่นถาวร

ถึงคุณ afsraad หากคอมเม้นในลักษณไม่สรา้งสรรค์หรือปั่นป่วนอีก
ผมขออนุญาติทำเนินการตามกฏนะครับ เนื่องจากเห็นการคอมมเ้ม้นในแต่ละกระทู้นั้นไม่ได้เป็นเชิงแก้ปัญหาหรือให้ความร่วมมือแต่อย่างใด
ภาพประจำตัวสมาชิก
GM_เอก

ย้อนกลับไปยัง แจ้งปัญหาการเล่นเกมกับ GM