อยากให้มีปลดแบนคนที่โดนเป็นปี. ช่วยอ่านหน่อยน่ะคับ.

เปิดโอกาสให้ผู้เล่นทุกท่าน มีส่วนร่วมในการพัฒนาเกม กำหนดทิศทางของเกมที่คุณรัก
[ฟอรั่มนี้ดูแลโดยทีม GM เวลาทำการ จันทร์ - เสาร์ 09.00น. - 18.00น.
ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์]

Moderator: GM ฝึกหัด, Vsociety Team

อยากให้มีปลดแบนคนที่โดนเป็นปี. ช่วยอ่านหน่อยน่ะคับ.

โพสต์โดย pitipoom_42@hotmail.co.th » อังคาร ก.ย. 19, 2017 7:38 am

ก็อย่างที่บอกหัวข้อไว้คับ' อยากให้มีกิจกรรมคนที่โดนแบนเป็นปีมาแล้วคับ' สำหรับคนที่โดนแบนเมื่อก่อนอาจจะยังเด็กอยู่หรือใจร้อนเกินไปคิดไม่รอบคอบ
แต่ผมรู้อันนี้ไม่ใช่เหตุผลที่ฟังขึ้นเพราะตอนเด็กเขาคิดไม่ถึงว่าจะเป็นแบบนี้
ผมว่าเหตุผลนี่น่าจะฟังขึ้นน่ะคับลองคิดน่ะคับชีวิตจิงโกงจริงเสียเงินจิงติดคุกจริงยังการให้อภัยยังมีการลดโทษ โกงของจริงเสียหายเยอะคับ
ทำไมไม่ลองคิดมั้งคับเกมทำมาเพื่อสนุกเรื่องแบบนี้ก็มีทุกเกม ทุกเกมมีคนโกง. แล้วคนโกงที่ยังคิดได้ก็ยังมีคับ ชีวิตจิงพ้นโทษยังกลับตัวกลับใจ
อันนี้เกมทำไมไม่ลองให้โอกาสมั้งคับ ผมไม่ได้เข้าข้างตัวเองน่ะคับผมบอกรวมๆ บางคนก็หมดกับเกมไปเยอะแต่โดนแบนไปหลายๆปีเขาก็น่าจะคิดว่าไม่น่าทำ เขากลับมาเขาอาจจะคิดได้แล้วก็ได้น่ะคับเพราะไม่มีใครที่โดนแบนหลายปีแล้วเขาปลดให้จะมาทำแบบเดิมให้โดนแบนหรอกคับ ชีวิตจริงก็เหมือนกันคับ
ขายยาติดคุกออกมาบางคนก็ทำตัวดีบางคนทำเหมือนเดิมแต่มันต้องมีมั้งแหละคับคนที่คิดได้ ทำไมไม่ลองให้โอกาศคนที่เคยพลาดมั้งคับ เรื่องจิงยิ่งกว่าในเกมเยอะคับเรื่องจิงเสียหายเยอะกว่ายังมีโอกาสได้ แต่ทำไมในเกมแบบนี้ถึงจะไม่โอกาศสำหรับคนเล่นคับ
การลงโทษคือทำให้คนจำและต้องมีการให้อภัยกันคับ **เกมกับชีวิตจิงมันก็ไม่ต่างกันมากหรอกคับ**
ผมว่าเหตุผลนี่น่าจะฟังขึ้นน่ะคับ.
pitipoom_42@hotmail.co.th
โลลิ
โลลิ

ย้อนกลับไปยัง ติ-ชม เสนอแนะไอเดีย ถึงทีมงาน