GM ช่วยชี้แจงกรณีมีคนโดนแฮคเกือบหมดเซิฟละ(ที่หน้า6 นะครับ)

แจ้งปัญหาการเล่นเกม, แจ้งบัค, ร้องเรียนผู้เล่น โดยตรงกับทีมงาน GM
[ฟอรั่มนี้ดูแลโดยทีม GM เวลาทำการ จันทร์ - เสาร์ 09.00น. - 18.00น.
ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์]

Moderator: GM ฝึกหัด, Vsociety Team

GM ช่วยชี้แจงกรณีมีคนโดนแฮคเกือบหมดเซิฟละ(ที่หน้า6 นะครับ)

โพสต์โดย Lucifer2525 » อังคาร ส.ค. 13, 2013 8:28 pm

ผมเห็นมาแล้วก็จะ 1 เดือนแล้วมั้ง ที่หลายๆคนโดนแฮค ระบาดกันทั่ว สิ่งที่อยากจะถาม

1.ทำไม GM ไม่สลับเวลาทำงานช่วง เสาร์-อาทิตย์บ้างละครับเห็นเกมส์อื่นๆเค้าก็ทำกันแบบนี้ มีคนดูแลตลอด 24 ชม.ทุกๆวัน ไม่ใช่มาหยุดทุกวัน

อาทิตย์หรือ วันหยุดราชการ แล้วพอคนโดนแฮคหรือโดนโกงของ กว่าจะตามอีกทีก็วันจันทร์มันนานไปมั้ยไหนจะหยุดราชการอีก จาก 2 วันเป็น

3 วันป่านนี้ของละลายหายไปหมดละ ถ้ามีคนดูแล 24 ชม.จะตามง่ายกว่ามั้ย

2.เรื่องที่ช่วงนี้มีคนโดนแฮคเป็นจำนวนมาก พูดตรงๆนะ GM ต้องยอมรับตัวเองหน่อยว่าค่ายคุณโดนแฮคระบบแล้วจริงๆ ไม่ใช่แหลไปเรื่อยบอกคนที่

โดนแฮคไปเนื่องจากไมได้เปลื่ยนพาส ถึงเปลื่ยนพาสแล้วยังใช้พาสเดิมอีกหรือพาสที่เคยใช้ แล้วโดนเนื่องจากโดนไวรัสโทรจันทำให้โดนแฮค ผมว่านะ

ทางแก้ทำไมคุณไม่ปิดเซิฟแล้วมาเช็คระบบเลยละ ปิดเซิฟสัก 1-2 อาทิตย์ก็ได้ให้มันชัวเลยว่าไม่มีคนแฮคเข้ามาได้จริงๆละค่อยเปิดเซิฟดีกว่านมั้ย

เพราะทุกวันนี้เหมือนระแวงตัวเองว่าจะเกิดเครสนี้กับเราเมื่อไร แล้วไหนกว่าจะตามของกลับมาได้อีกเท่าไร และของในตัวที่โดนแฮคถามหน่อยนะมีใครจะจำได้บ้างของไม่ใช่ 1 หรือ 2 ชิ้น

ยังไงในส่วนนี่้อยากให้จีเอ็มมาตอบด้วยว่ามีมาตรการยังไง ไม่ใช่แบบขอไปทีจะนำไปพิจรณาผมเห็นมาจะ 3 ปีแล้วก็ยังนิ่งเงียบในส่วนของข้อ 1

ส่วนข้อ 2 จะทำยังไงก็แจ้งมาด้วยครับผมเห็นคนโดนแฮคจะหมดเซิฟละสำหรับเพื่อนๆที่ผมรุ้จักนะเวล 90+
แก้ไขล่าสุดโดย Lucifer2525 เมื่อ อังคาร พ.ย. 26, 2013 7:36 pm, แก้ไขแล้ว 8 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lucifer2525
ผู้เล่นคนนี้มือโปร
ผู้เล่นคนนี้มือโปร

Re: GM ช่วยตอบหน่อยกรณีโดนแฮค

โพสต์โดย jojokabb » อังคาร ส.ค. 13, 2013 9:27 pm

อยากรู้ว่า เมื่อไหร่ปัญหาโดนแฮคจะหายไปสักที
และที่บอกว่า เปลี่ยนพาสแล้ว จะไม่โดน
อันนี้ยืนยันเลยครับ ว่าคนรู้จักเปลี่ยนแล้ว
และไม่เคยให้พาสใหม่กะใคร
พาสที่เปลี่ยน ก็ไม่เหมือนกับพาสเดิม
แต่ทำไมยังโดน
ยอมรับได้ละครับ ว่ามันโดนแฮคจริงๆ
แล้วหาทางแก้ดีกว่านะครับ ดีกว่าแถไปเรื่อยๆ แต่ปัญหาไม่หมดไปสักที
รูปภาพ
jojokabb
ผู้เล่นคนนี้น่ารัก

โพสต์โดย MaXz_ » อังคาร ส.ค. 13, 2013 10:06 pm

เคยโทรไปถามนะครับ ว่าเรื่องแฮคเนี้ยมันปลอยภัยหรือยัง ทำไมไม่ออกมาประกาศ แล้วคนที่เปลี่ยนพาสไป มันมีกรณีที่โดนแฮคซ้ำซ้อน ทางคุณบอกว่า ยังไม่มีเคสแบบนี้เกิดขึ้น ตั้งแต่การพูดคุยกันครั้งนั้น จนถึงตอนนี้เป็นยังไงครับ ซ้ำซ้อนมั้ยครับ ที่ถามว่าระบบโดนเจาะจริงหรือป่าว ทางคุณตอบอย่างดีว่า ไม่ได้โดนเจาะระบบ ให้เปลี่ยนพาส แก้ไขข้อมูลกันยกใหญ่ แต่สรุปเป็นยังไง เปลี่ยนก็โดนอยู่ดี

พูดตรงๆเลย กฏหมายทางคอมพิวเตอร์ก็มี ทำไมครับ หรือกลัวเสียชื่อบริษัท
MaXz_
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย pumm » พุธ ส.ค. 14, 2013 9:47 am

ไหนจีเอมบอกว่า ถ้าเปลี่ยนพาส ไม่โดนแฮคแน่นอน

แล้วทำไม มะคืน ล่าสุด ยังมีคนโดน ทั้ง ๆ ที่เปลี่ยนพาสแล้ว

หรือจะบอกว่า เค้าเอาไอดีกับพาสให้คนอื่น งี้เหรอ!!!!
รูปภาพ
pumm

โพสต์โดย GM_หนุ่ม » พุธ ส.ค. 14, 2013 12:01 pm

ขออนุญาตตอบทีละประเด็นหลักๆนะครับ
Lucifer2525 . jojokabb . MaXz_ . pumm

1.การขยายช่วงการทำงานหรือการดูแลของทีมงานใช้ได้ในบางกรณีครับ แต่สำหรับเคสนี้ผมคิดว่าไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ตรงจุดเสียเท่าไหร่
และที่สำคัญถึงเพื่อนๆน้องๆจะส่งข้อมูลมาให้ทางทีมงานตรวจสอบในช่วงวันหยุดก็ไม่เป็นปัญหาหรือส่งผลกระทบตรวจสอบใดๆด้วยเช่นเดียวกัน
การนำไอเทมหรือสิ่งอื่นๆทีมงานทำอย่างเต็มที่ทุกๆชิ้นไม่ว่าจะเป็นจำนวนเท่าไหร่ก็ตาม

2.สิ่งแรกที่ขอยืนยันดังๆอื่นครั้ง ว่าไม่มีการเจาะเข้ามาที่ระบบของทีมงานแต่อย่างใดแน่นอน(หรือการดึงของมูลของทีมงาน)
ซึ่งหากเป็นอย่างนั้นจริงทุกวันนี้ GM คงถูกแฮกด์และเดินตามเมื่อเหมือนเพื่อนๆน้องๆอีกเป็นแน่ หากคุณเป็นคนแฮกด์ระหว่างไอดีของผู้เล่น
กับของ GM คงจะเลือกของ GM มากกว่าพูกมั๊ยครับ ฉะนั้นขอจบประเด็นเรื่องที่ว่าทางทีมงานถูกเจาะระบบ
คำถาม: แล้วที่ถูกแอกด์อยู่ทุกวันนี้หล่ะ

-การแฮกด์หรือการดักเก็บของผู้ของเครื่องอื่นมีหลากหลายวิธีครับ ที่นิยมกันจริงๆคือไวรัสซึ่งมีหน้าที่จดจำข้อมูลการเข้าไอดีหรือ pop up
(สมัยก่อนนี้โด่งดังมากเพราะผู้เสียหายส่วนใหญ่มีการโอนเงินผ่านเนต) ปัจจุบันทีมงานยังคงหาวิธีป้องกันขยับขยายตามไปเรื่อยๆ
เช่นเดียวกับผู้ที่แฮกด์ก็ย่อมหาช่องทางอื่นด้วยเช่นกัน จากเดิมที่เปลื่ยนพาสแล้วปลอดภัยแต่ปัจจุบันก็เริ่มมีบางท่านที่ได้รับความเสียหายหลัง
ที่มีการเปลี่ยนพาส(บางท่าน)แล้วด้วยเช่นกัน

-การทำงานเชิงรุกของทีมงาน ยังคงหาวิธีป้องกันและหาต้นต่ออยู่เสมอครับจวบจน ณ ตอนนี้
ซึ่งการประสานงานกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นไทยหรือต่างประเทศ เพื่อยุติปัญหานี้ให้ได้
-การทำงานเชิงรับของทีมงาน อย่างที่เพื่อนๆน้องๆน่าจะทราบกันดีว่าทีมงานเรายังคงรับและคอยช่วยเหลือเรื่องนี้อยู่
ยอมรับครับว่าเป็นงานหนักแต่ก็จะทำออกมาอย่างเต็มที่ และพัฒนาให้รวดเร็วยิ่งขึ้นครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ติดต่อ GM_หนุ่ม ง่ายๆเพียง...คลิ๊กเลย>>>>>รูปภาพ
ร่วมปรับพฤติกรรมการใช้เว็บบอร์ด
GM_หนุ่ม
Administrator

โพสต์โดย MaXz_ » พุธ ส.ค. 14, 2013 1:01 pm

เอ่อ ของที่โดนๆแฮคกันไปน่ะ ช่วยเอาออกจากฝากขายด้วยก็ดีนะครับ กันคนที่อยากได้ดึงไปหน่อยสิครับ เพราะเห็นหลายอันแล้ว ที่โดนดึงไป แล้วลบออฟชั่นทิ้ง เจ้าของ ของชิ้นนั้นจะรู้สึกยังไงครับ แค่โดนพวกแฮคแฮคของไปตั้งขาย หนำซ้ำยังโดนเพื่อนๆในเกมส์เอาไปลบออฟ เพื่อขายต่อ ก็มี มันทำให้ท้อนะ ยังไงก็เอาของที่โดนๆแฮค ไปเก็บก่อนดีกว่ามั้ย ละค่อยตรวจสอบก็ได้ ไม่งั้น มันก็จะตามตรวจสอบยากอีก
MaXz_
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย GM_หนุ่ม » พุธ ส.ค. 14, 2013 1:20 pm

MaXz_ เขียน:เอ่อ ของที่โดนๆแฮคกันไปน่ะ ช่วยเอาออกจากฝากขายด้วยก็ดีนะครับ กันคนที่อยากได้ดึงไปหน่อยสิครับ เพราะเห็นหลายอันแล้ว ที่โดนดึงไป แล้วลบออฟชั่นทิ้ง เจ้าของ ของชิ้นนั้นจะรู้สึกยังไงครับ แค่โดนพวกแฮคแฮคของไปตั้งขาย หนำซ้ำยังโดนเพื่อนๆในเกมส์เอาไปลบออฟ เพื่อขายต่อ ก็มี มันทำให้ท้อนะ ยังไงก็เอาของที่โดนๆแฮค ไปเก็บก่อนดีกว่ามั้ย ละค่อยตรวจสอบก็ได้ ไม่งั้น มันก็จะตามตรวจสอบยากอีก

ขอบคุณครับ nos_08
ติดต่อ GM_หนุ่ม ง่ายๆเพียง...คลิ๊กเลย>>>>>รูปภาพ
ร่วมปรับพฤติกรรมการใช้เว็บบอร์ด
GM_หนุ่ม

โพสต์โดย MaXz_ » พุธ ส.ค. 14, 2013 3:26 pm

เสริมอีกนิดนะครับ สำหรับเพื่อนๆในเกมส์อะครับ ช่วยกันโพสหน่อยนะครับ ว่าอันไหนเป็นของที่ผู้ไม่ไม่หวังดีแฮคมาตั้งในฝากขาย ก็เอามาโพสๆกันนะครับ เพราะว่า จีเค้าจะได้ดึงไปเก็บไว้ก่อน กันผู้เล่นกันเอง นำไปลบออฟแล้วขายต่อ ยังไงก็ช่วยๆกันหน่อยนะครับ เพราะของดีๆโดนลบออฟมาขึ้นมา ก็เสียใจกันเป็นแทบๆ ถึงขั้นเลิกเล่นกัน ก็มีให้เห็นกันบ่อยๆ
MaXz_
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย sn001 » พุธ ส.ค. 14, 2013 5:02 pm

ทางเราประสานงานให้ผู้พัฒนาทำระบบพาสเวิร์ดที่ 2 อยู่นะคะ
ต้องขออภัยด้วยจริงๆค่ะ

เอามาจากในเฟสนะ
สิ่งใดที่เจ้าต้องการที่สุด
สิ่งใดอันเป็นเป้าหมายที่แท้จริงของเจ้า
สิ่งใดที่เจ้ายอมเสียสละทุกอย่างเพื่อให้ได้มา
สิ่งใดที่เมื่อเจ้าได้มันมาแล้วจะไม่ต้องการสิ่งอื่นอีกเลย

COLORFUL'
ให้ผมได้เดินสะดวกเถอะ -.-
sn001
แฟนพันธุ์แท้วีโซไซตี้
แฟนพันธุ์แท้วีโซไซตี้

โพสต์โดย MaXz_ » พุธ ส.ค. 14, 2013 5:48 pm

GM_หนุ่ม เขียน:ขออนุญาตตอบทีละประเด็นหลักๆนะครับ
Lucifer2525 . jojokabb . MaXz_ . pumm

2.สิ่งแรกที่ขอยืนยันดังๆอื่นครั้ง ว่าไม่มีการเจาะเข้ามาที่ระบบของทีมงานแต่อย่างใดแน่นอน(หรือการดึงของมูลของทีมงาน)
ซึ่งหากเป็นอย่างนั้นจริงทุกวันนี้ GM คงถูกแฮกด์และเดินตามเมื่อเหมือนเพื่อนๆน้องๆอีกเป็นแน่ หากคุณเป็นคนแฮกด์ระหว่างไอดีของผู้เล่น
กับของ GM คงจะเลือกของ GM มากกว่าพูกมั๊ยครับ ฉะนั้นขอจบประเด็นเรื่องที่ว่าทางทีมงานถูกเจาะระบบ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

เข้าใจครับว่า ถ้าพวกผมเป็นคนแฮค การจะแฮคตัวของจีเอ็มก็ต้องมีส่วน แต่เนี้ยถ้าแฮคแบบอะไรดีกว่ากัน กับอะไรที่ออฟชั่นสวยกว่ากัน ในเชิงที่ผมคิดนะ ผมแฮคผู้เล่นด้วยกันดีกว่า เพราะทุกวันนี้ ตัวผมก็ถือหอย ออฟชั่น สวยๆ ไว้เยอะ ถ้าตัวผมโดนขึ้นมา ทางคุณจะหาออฟชั่น แบบที่ผมถืออยู่ตอนนี้ได้หรือป่าว ได้หรือป่าวละ

การแฮค ของจีเอ็ม อย่างแรก ถ้าจีเอ็มรู้ ทางคุณก็ต้องตามของจีเอ็มก่อนแล้ว ทำให้คนแฮค มันไม่เลือกที่จะแฮคไอดีจีเอ็มไงครับ

การแฮค ของผู้เล่นต่างๆ แฮคหลายคน กว่าจะตามเสร็จแต่ละเคส กินเวลา ของผู้เล่นมันก็ทอดขายให้ตลาดเรียบร้อยแล้ว เกมส์นี้มันไม่ใช่เล่นกัน 10กว่าคนนะครับ ถึงจะตามของคืนกันง่ายๆ
แก้ไขล่าสุดโดย MaXz_ เมื่อ พุธ ส.ค. 14, 2013 5:54 pm, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.
MaXz_
โลลิ
โลลิ

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ไขปัญหา-ร้องทุกข์ กับGM