GM ช่วยชี้แจงกรณีมีคนโดนแฮคเกือบหมดเซิฟละ(ที่หน้า6 นะครับ)

แจ้งปัญหาการเล่นเกม, แจ้งบัค, ร้องเรียนผู้เล่น โดยตรงกับทีมงาน GM
[ฟอรั่มนี้ดูแลโดยทีม GM เวลาทำการ จันทร์ - เสาร์ 09.00น. - 18.00น.
ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์]

Moderator: GM ฝึกหัด, Vsociety Team

Re: GM ช่วยชี้แจงกรณีมีคนโดนแฮคเกือบหมดเซิฟละ(ที่หน้า6 นะครั

โพสต์โดย ทรัคกี้คุง » เสาร์ ม.ค. 18, 2014 1:02 am

จีเอ็ม หายเข้ากลีบเมฆ ไปร่วมชุมนุมอยู่มั้ง...เพลียจิต

PM ไปหาถึงสองคน จีเบน จีจูน เงียบ ไร้วี่แวว

ตกลงต้องให้ผมบุกไปบริษัทนะว่างั้น เดี๋ยวเจอกัน แต่ถ้าผมไปถึงที่ ผมรุนแรง อย่าหาว่าแกล้งกันนะ ไม่ไหวจะเคลียร์
(05/07/2010)Dead take my sister part, but dead can't take her from my heart. Love you always, my lovely sister.

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ทรัคกี้คุง
ผู้เล่นคนนี้น่ารัก
ผู้เล่นคนนี้น่ารัก

Re: GM ช่วยชี้แจงกรณีมีคนโดนแฮคเกือบหมดเซิฟละ(ที่หน้า6 นะครั

โพสต์โดย I~Miz~U » เสาร์ ม.ค. 18, 2014 12:40 pm

สรุปว่า การใส่เว้นวรรคในพาสเวิร์ด ใช้ป้องกันไมได้แล้วใช่หรือไม่???

เมื่อประมาณ 1-2 เดือนก่อน ผมเคยโทรถามจีว่า "จีครับ ตอนนี้ที่โดนแฮคกัน 400 กว่าคิวเนี่ย มีไอดีไหนป่ะ ที่ใช้พาสเวิร์ดแบบเว้นวรรรค"

จีตอบผมว่า "ไม่มีเลยซักคน ที่โดนกันเนี่ย เพราะพาสไม่มีเว้นวรรค"

ณ ตอนนั้นผมก็เบาใจไประดับหนึ่งนะ ว่าเว้นวรรคคงปลอดภัย(มั้ง) แต่ตอนนี้กลายเป็นว่า คนที่ใส่เว้นวรรคในพาสเวิร์ด ก็ยังโดนกัน

แต่ก็น่าสงสัยอีก ที่ว่า เว้นวรรคแล้วก็ยังโดนนะ แต่จำนวนมันลดลงหรือป่าว (ส่วนหนึ่งเพราะมันแฮคไปจนจะหมดเซิฟแล้ว?)

อันนี้ผมไม่อาจแน่ใจได้นะ ผมเลยไปสอบถามน้องที่รู้จัก ซึ่งเพิ่งโดนแฮครอบสอง ทั้งที่พาสเวิร์ดเว้นวรรค ว่าตั้งพาสว่ายังไง

น้องเขาก็บอกผมมาเป็นภาษาอังกฤษ 1 ชุด ผมเลยเกิดความคิดขึ้นมาอย่างหนึ่งครับว่า

สำหรับท่านที่ตั้งพาสเวิร์ดเว้นวรรคแล้วยังโดนแฮคซ้ำ ท่านตั้งพาสแบบไหน สมมติท่านตั้งพาสว่า imissyou โดยใส่เว้นวรรคเข้าไปในคำนี้

กลายเป็น i miss you แบบนี้ ถ้าเป็นเมื่อก่อน อาจปลอดภัย แต่เนื่องจากแฮคเกอร์มันรู้ละ ว่าเราต้องใส่เว้นวรรคแน่

ถ้าผมเป็นแฮคเกอร์ คำแรกที่ผมจะเดาก็คือ i miss you เนี่ยแหล่ะ เพราะอะไร? เพราะมันเป็นคำ หรือวลี ซึ่ง... มีความหมาย

อันนี้ไม่ต้องใช้ความรู้สูงส่งอะไรมาก ก็เดาได้

เท่าที่ผมทราบมา ซึ่งบอกตรงๆว่า ไม่รู้ว่ามันจริงหรือเท็จ ว่าโปรแกรม gen ไอดีและพาสเวิร์ดที่แฮคเกอร์มันใช้อยู่ มันมองไม่เห็นช่องเว้นวรรค

มันจะมองเห็นเป็นตัวหนังสือติดๆกันไปเลย ทีนี้ถ้าเราตั้งพาสเป็น ton love aom หรือ i love you หรืออะไรทำนองนี้ ต่อให้แฮคเกอร์มันมองเห็น

ออกมาเป็น tonloveaom หรือ iloveyou มันก็เดาได้อยู่ดีว่าควรเว้นวรรคตรงไหน

ผมจึงสันนิษฐาน บนความรู้สึกเลื่อนลอยและไม่มีหลักการใดๆทั้งสิ้น ว่าคนที่ใส่เว้นวรรคแล้วยังโดน อาจเพราะคุณเว้นวรรคในจุดที่ควรเว้นวรรคหรือป่าว?

ถ้าเราใส่เป็น to nlov e ao m มันจะทำให้แฮคเกอร์เดายากขึ้นไหม

ทั้งหมดที่ผมพิมพ์มาเนี่ย เกิดจากการคาดเดา ล้วนๆ นะครับ ไม่มีหลักฐานอ้างอิง ไม่มีทฤษฎีรอบรับ "ผมเดาเอา"

อาจจะถูกหรือผิด ก็ไม่รู้ แต่รู้สึกลึกๆว่า ที่เว้นวรรคแล้วยังโดนกันอยู่เนี่ย เพราะแฮคเกอร์มัน"เดาเอา" เหมือนผมนี่แหล่ะ

ปล. ณ วันนี้ ผมทำพาสอย่างที่บอก และน้องๆในแฟมที่ทำแบบผม ก็ยังรอดตัวกันอยู่ หวังแต่ว่า มันจะรอดตลอดไป

ขอบคุณครับ
รูปภาพ
I~Miz~U
ผู้เล่นคนนี้หน้าตาดี

โพสต์โดย 52292529_ » เสาร์ ม.ค. 25, 2014 4:07 am

ไอเราก็นึกว่าโดนแฮคอยู่คนเดียว พอดีอยากกลับมาเล่นซะหน่อยหลังจากหายไปนาน เงิน ของ อาวุธ หายหมด ไม่มีอาวุธก็เล่นไม่ได้ 55+ มีเหลือมีดกากๆทิ้งไว้อันนึง เศร้า
52292529_
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย tiw-2522 » อาทิตย์ ก.พ. 02, 2014 5:52 pm

ผมไม่ได้เล่นเกมนี้ มาเกือบปีวันนี้ออนมา ทำใมเข้าไอดีไม่ได้ พอเข้าอีกไอดี มันเข้าไปได้ซักพักก็มีข้อความขึ้นมาว่า ID Hack was foundแล้วไอดีที่เข้าไม่ได้เลยคืออะไร ไอดีผมไม่เคยให้ใครเล่น
tiw-2522
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย PonG* » ศุกร์ ก.พ. 07, 2014 7:34 pm

ไม่ทราบว่าตอนนี้ GM ตรวจสอบไปถึงคิวที่เท่าไหร่แล้วอะค่ะ ไม่ค่อยอยากจะโทรไปสอบถามสักเท่าไหร่
PonG*
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย PeopleOnline » ศุกร์ มี.ค. 14, 2014 2:03 am

ทรัคกี้คุง เขียน:จีเอ็ม หายเข้ากลีบเมฆ ไปร่วมชุมนุมอยู่มั้ง...เพลียจิต

PM ไปหาถึงสองคน จีเบน จีจูน เงียบ ไร้วี่แวว

ตกลงต้องให้ผมบุกไปบริษัทนะว่างั้น เดี๋ยวเจอกัน แต่ถ้าผมไปถึงที่ ผมรุนแรง อย่าหาว่าแกล้งกันนะ ไม่ไหวจะเคลียร์

ให้ได้อย่างที่โม้ nos_11
nos_11
PeopleOnline
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย prond » ศุกร์ เม.ย. 11, 2014 10:21 am

เบล กับ กอฟ สู้ๆๆเดี๋ยวก็ได้ของคืน
อย่าพึงหมดใจ มาเล่นกับเขาก่อน
เขาเหงา..
จีเอมขาช่วยด้วยๆๆๆๆนะ เบล กอฟ จะ 3 เดือนแล้วคะ

trick_05 trick_04 trick_06
trick_07 trick_08 trick_02
TK-chris-04 TK-chris-04 TK-chris-04
TK-chris-01
รูปภาพ
"some time happy… some time sad… but all time friend " อุงิอุงิ "
prond

โพสต์โดย potato-it » ศุกร์ เม.ย. 11, 2014 10:23 pm

คือไม่ได้เข้ามา หลายเดือนมาก อาวุธ ต่างๆ เช่น นู 83 มีด 72 นู 90 เสื้อ 90 แร 7 ทั้งหมด หายเข้ากรีบเมฑไปได้ไง ไม่มีใครรู้รหัส เล่นที่บ้าน ไม่เคยไปเล่นที่ไหน หายหมดดใบ *2 ก็หาย
potato-it
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย tocodomo » พุธ พ.ค. 07, 2014 8:48 pm

ไม่ได้เข้ามาตังแต่กิจกรรม โจรสลัด ลองเข้าไปดูตัวละคร งะ ตังหายทั้ง3ตัว ของบางอย่างหายไป magic rolling gear ตูหายไปไหนวะ
tocodomo
โลลิ
โลลิ

โพสต์โดย defsak » อังคาร ก.ย. 26, 2017 12:35 pm

สวัสดีครับ ผมเคยเล่นเกมนี้เมื่อ 4-5 ปีที่แล้วชอบเกมนี้มากมีสังคมที่ดี เพื่อนที่ดี มิตรภาพที่ดี มีช่วงนึงที่ผมไปทำงานต่างจังหวัดไม่ได้เล่น 3เดือนกลับมาไอดีโดนแฮคไป2ไอดี เป็นไอดีที่ผมสมัครโดยตอนนั้นไม่รู้ใช้เมล์อะไร และหมายเลขบัตรอะไร โทรไปหาจีเอ็ม จีเอ็มปลดให้ พอเข้าตัวได้ปรากฏว่ามีแต่ไอดีเปล่าๆ เวล98 แต่ไม่มีอะไรเลย การ์ด+15 หลายใบ เงินของในเกมอีกเยอะแยะ ไม่มีอะไรเลย ตอนนั้นเพื่อนรับปากว่าจะช่วยหาของให้เล่นด้วยกัน พอ3วันต่อมาไอดีล็อคอีก จีเอ็มแจ้งว่าผมไม่ส่งหลักฐานไปยืนยันจะส่งได้ไงครับไม่รู้เอาเลขบัตรใครสมัคร ผมไม่มีกะจิตกะใจจะเริ่มใหม่เลยครับเสียความรู้สึกมาก มันรู้สึกท้อ ตอนนี้รู้สึกคิดถึงเพื่อนอยากกลับมาเล่นอีก ขอไอดีคืนได้มั้ย
defsak
โลลิ
โลลิ

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ไขปัญหา-ร้องทุกข์ กับGM