แนะนำทีค่ะ

คุยทั่วไป ตามภาษาคนรักเกมนอสเทล เข้ามาร่วมสร้างสังคมดีๆด้วยกันนะคะ

แนะนำทีค่ะ

โพสต์โดย Inw_Haruhi-KaB » อาทิตย์ เม.ย. 23, 2017 10:04 pm

____________________________________________________________________________________________

ขอบคุณทุกคนและเพื่อนๆที่เจอในเกมด้วยนะคะแล้วก็ขอโทษด้วยค่ะ
คิดว่าการเข้าไปเล่นครั้งล่าสุดรอบนั้นทำให้รู้สึกค่อนข้างอิ่มตัวกับหลายๆอย่างในเกม
จากการตีมอนเก็บของทำเควสจนอ้วกแตก5555(อ้วกจริง เพราะตีนานมากกว่าของจะดรอป และสู้กับมอนรอบข้าง ตีจนปวดหัว จนอ้วก)
แล้วก็หลายอย่างทำให้รู้สึกว่า คงจะไม่กลับไปเล่นอีกแล้ว ไงก็ขอขอบคุณทุกคนที่เจอจริงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

have a nice day
แก้ไขล่าสุดโดย Inw_Haruhi-KaB เมื่อ เสาร์ พ.ย. 18, 2017 7:25 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
You gotta know that you're one in a million
Nayeon Jeongyeon Momo Sana Jihyo Mina Dahyun Chaeyoung Tzuyu
Better think TWICE cause you only live ONCE
ภาพประจำตัวสมาชิก
Inw_Haruhi-KaB
ผู้เล่นคนนี้หน้าตาดี

Re: แนะนำทีค่ะ

โพสต์โดย 738126 » อังคาร เม.ย. 25, 2017 5:25 pm

เดี๋ยวหาแฟมแล้วพากันเข้าแลนกันหมดแล้วงิ เวลไวจ้อบไว (จนเฟ้อ)

นอสเป็นเกมที่ทำเควสแก้เบื่อ exp ที่ได้จากเควสไม่เยอะ เน้นตีมอนเป็นหลัก แนะนำว่า จ๊อบไม่ต้องรีบ เพราะลงแลนแล้วจ๊อบเหลือเฟือ

เก็บเลเวลนี่ช่วง 61 ส่วนมากจะอยู่ที่เขาต้องดูว่าเล่นอะไรอยู่ด้วย ซึ่งมอนข้างในจะตีแล้วได้ของดีกว่าข้างนอก(ในเขาจะวาปในถ้ำซอกแซกเต็มไปหมด)

การ์ดแนะนำให้ทำเควสเก็บเอง เวล 61 ถ้ายังไม่มี sp3 ให้ไปทำ เควสมันนานมาก ไม่ต้องซื้อหรอก ไปซื้อวุธหรืออะไรดีกว่า (การ์ดเก็บจ๊อบเองได้ แต่อาวุธเราเก็บให้มันไม่ได้)

เลเวลเท่านั้นถ้าหาคนลงหินบีด้วยได้จะสนุกมาก มอนเยอะ ได้เงินเยอะ (แต่ไม่ค่อยดรอปของ แฮะๆ)

ที่หาของแนะนำยาก เพราะเราก็ไม่ได้เล่นมานานแล้วเหมือนกัน 555555

ป.ล. เรามาตอบช้าไปรึเปล่านะ
คิดถึง
738126
ผู้เล่นคนนี้มือโปร
ผู้เล่นคนนี้มือโปร

โพสต์โดย Inw_Haruhi-KaB » อังคาร เม.ย. 25, 2017 6:17 pm

ขอบคุณที่มาตอบนะคะ เราเล่นอาชีพธนูอยู่ค่ะ ว่าจะทำการ์ด sp3 อยู่เหมือนกันแต่ขอเก็บตังซื้ออาวุธก่อน 555
ตอนนี้ตีง้องแง้งมากกว่ามอนจะตาย เราจะตายแทน nos_22 (อีกอย่างไม่มีเงินจ่ายให้เควสด้วย 1M เพิ่งกลับมาเล่นมีไม่ถึง ;-;)
เพราะไม่มีอะไรทำเราเลยทำเควสไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ จนตอนนี้ต้องเวล62 ไปรับเควสเวลเรายังไม่ขึ้นเลย 5555

เราก็เพิ่งกลับมาเล่นอีกครั้งลืมอะไรหมดเลย ระบงระบบใหม่ไม่รู้เรื่องเลย ค่าเงินก็(สมัยเราขายหินPแค่แสนเดียวเองมั้ง 5555)
รูปภาพ
You gotta know that you're one in a million
Nayeon Jeongyeon Momo Sana Jihyo Mina Dahyun Chaeyoung Tzuyu
Better think TWICE cause you only live ONCE
Inw_Haruhi-KaB

โพสต์โดย Nostale_zaa » พุธ เม.ย. 26, 2017 1:48 am

อยากรู้อะไรถามในนี้เลยจ้า ถาม -W!zard- ในเกมก็ได้ ตอบให้ได้หมด -..-

รูปภาพ

อะแถม เผื่ออยากรู้อะไร กดเข้าไปอ่านจ้าา

แนะนำก็มีอันนี้
วิธีการเล่นเกม style Jiovenus Credit :: G-o.V-nus
วิธีหาเงินในนอสเทล Credit :: ประจำเดือน*
วิธีเก็บเลเวลนอสเทล Credit :: ประจำเดือน*
รูปภาพ

รูปภาพ
สาระที่น่ารู้ *
Nostale_zaa
มือปั๊มบอร์ดขั้นเทพ
มือปั๊มบอร์ดขั้นเทพ

ย้อนกลับไปยัง นอสเทล โซไซตี้