๐_OLOVE_NoStalE๐_O

คุยทั่วไป ตามภาษาคนรักเกมนอสเทล เข้ามาร่วมสร้างสังคมดีๆด้วยกันนะคะ

Re: Coming soon !!!

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » พุธ ต.ค. 17, 2012 2:27 pm

เครดิตเจ๋งๆๆ ตามภาพเลยค่ะ ^_^

รูปภาพ

เคยอ่านแล้ว อย่าว่ากันนะ :)

ขอบคุณที่มา
http://webboard.yenta4.com/topic/511232
คิดถึงนะ NOSTALE
รูปภาพ
NAME:
ll^เคมิคะ^ll
LV.??
ภาพประจำตัวสมาชิก
[[~ยัยนู๋ใหม่~]]
มือปั๊มบอร์ดขั้นเทพ

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » พุธ ต.ค. 17, 2012 2:32 pm

trick_08 trick_08 trick_08 trick_08 trick_08

รวบรวมการ์ตูนจากเว็ป Click Me และ Page' Dora GAG ขอขอบคุณค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

18+ รูปภาพ
รูปภาพ
NAME:
LV.??

โพสต์โดย apinut » พฤหัสฯ. ต.ค. 18, 2012 5:08 pm

ดูนี้ คุณออย Lawbreaker ทนความกรนไม่ใหว ก็เลยไม่นอน ไปเต้นบนโต๊ะ แล้วโดนถีบตกโต๊ะ 555+
รูปภาพ
แคลลี่
Nickname. นัทคุง
Lv.93
Family :~Re@L_Fr!endS~

ไปชมคลิปต่าง ๆ ของผมได้นะครับ www.youtube.com/nutapinut
สามารถติดตามผมได้ที่ www.facebook.com/nuttomankungza
apinut
ผู้เล่นคนนี้น่ารัก

ที่อยู่: จบ ม.3 จากโรงเรียนสามง่ามชนูปถัมภ์ อ.สามง่าม จ.พิจิตร ปัจจุบัน อยู่ จ.ปทุมธานี

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » พฤหัสฯ. ต.ค. 18, 2012 7:25 pm

apinut เขียน:ดูนี้ คุณออย Lawbreaker ทนความกรนไม่ใหว ก็เลยไม่นอน ไปเต้นบนโต๊ะ แล้วโดนถีบตกโต๊ะ 555+

555+ trick_08 รูปภาพ
รูปภาพ
NAME:
LV.??

โพสต์โดย cocktail9 » พฤหัสฯ. ต.ค. 18, 2012 11:13 pm

อ่านแล้วเพลินมากเรย
NAME : [P]ea[N]och~*
LV. : 9x
รูปภาพ
cocktail9
ผู้เล่นคนนี้มือโปร
ผู้เล่นคนนี้มือโปร

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » ศุกร์ ต.ค. 19, 2012 2:28 pm

cocktail9 เขียน:อ่านแล้วเพลินมากเรย

รูปภาพ
รูปภาพ
NAME:
LV.??

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » ศุกร์ ต.ค. 19, 2012 2:32 pm

trick_08 trick_08 trick_08 trick_08 trick_08 trick_08 trick_08

รูปภาพ

สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ เจ้าฟ้าศิริราชกกุธภัณฑ์ ที่มาของ รพ.ศิริราช

สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ เจ้าฟ้าศิริราชกกุธภัณฑ์ (๒๗ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๔๒๘ - ๓๑ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๔๓๐) (สมเด็จเจ้าฟ้าชายศิริราชกกุธภัณฑ์ สรรพวิสุทธิ์มหุดิมงคล อเนกนภดลดารารัตน์ สมันตบริพัตรวโรกาส อดิศรราชจุฬาลงกรณ์ บดินทรเทพยวโรรส วิสุทธิสมมตวโรภโตปักษ์ อุกฤษฐศักดิ์ อัครวรราชกุมาร) เป็นพระราชโอรสพระองค์ที่ ๕๓ ในพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว และพระราชโอรสพระองค์ที่ ๕ ในสมเด็จพระศรีพัชรินทราบรมราชินีนาถ พระพันปีหลวง ประสูติเมื่อวันที่ ๒๗ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๔๒๘ ณ พระที่นั่งบรมราชสถิตยมโหฬารห้องเขียว ซึ่งในเวลาที่พระองค์ประสูตินั้น ได้มีฝนดาวตกเต็มท้องฟ้าและมาสามารถมองเห็นได้ในพระนคร ดังนั้น ชาววังจึงได้ออกพระนามของพระองค์ว่า “ ทูลกระหม่อมดาวร่วง”
โดยสมเด็จเจ้าฟ้ามหาวชิรุณหิศ เรียก สมเด็จเจ้าฟ้าศิริราชกกุธภัณฑ์ว่า "น้องชายเอียด" และได้จดบันทึกถึงเหตุการวันประสูติของสมเด็จเจ้าฟ้า พระองค์นี้ไว้ในจดหมาย เหตุรายวันของพระองค์ว่า
“เราตื่นนอนเช้า กินข้าวแล้วไปเรียนหนังสือ เสด็จน้าประชวรพระครรภ์ เราไปเฝ้าทูลหม่อมบนก่อนแล้วออกไปเรียนหนังสือ บ่ายสองโมงเศษประสูติเป็นผู้ชาย เราดีใจมาก เราได้รับไว้กับเสด็จน้าแล้วว่า ถ้าเป็นผู้ชายเราจะทำขวัญสิ่งของ ถ้าเป็นหญิงเราไม่ให้ เย็นกินข้าวที่บน สมเด็จแม่รับสั่งให้เรานอนบน เรานอนกับน้อง ๆ ในห้องประทมเก่าของเสด็จน้า นอนสี่ทุ่ม เมื่อเรานอนสมเด็จแม่เสวยอยู่ เรากินเครื่องฝรั่งด้วย แล้วตามเสด็จสมเด็จแม่ไปดูดาวตก เรายังไม่เคยเห็นเลย ตกมากจริง ๆ ลางทีก็เห็นย้อยลงมายาวคล้ายดอกไม้เพลิง วันนี้พระยาภาสได้ให้สมุดฝรั่งต่าง ๆ เราหลายเล่ม”
วันที่ ๓๑ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๔๓๐ สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าศิริราชกกุธภัณฑ์ ประชวรด้วยโรคบิด พระอาการทรุดลง และสิ้นพระชนม์ ณ พระที่นั่งบรมราชสถิตย์มโหฬาร พระชนมายุเพียง ๑ ปี ๖ เดือน เท่านั้น เป็นที่โศกเศร้าแห่งพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว และ สมเด็จพระนางเจ้าเสาวภาผ่องศรี อย่างมาก

รูปภาพ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงกำหนดงานพระเมรุ ณ ท้องสนามหลวง พระเมรุห้ายอด ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้สร้างเป็นพิเศษ และโปรดเกล้าฯ ให้ใช้สิ่งก่อสร้างเป็นไม้จริง ด้วยมีพระราชประสงค์ว่าเมื่อเสร็จการแล้วจะพระราชทานแก่โรงพยาบาล เมื่อเสร็จการพระเมรุแล้ว โปรดเกล้าฯ ให้รื้อพระเมรุไปสร้างเรือนคนไข้ได้จำนวน ๔ หลัง ภายในโรงพยาบาล และพระราชทานเครื่องเรือน เครื่องใช้ทั้งปวงให้แก่โรงพยาบาลวังหลัง พร้อมทั้งพระราชทานนามโรงพยาบาลวังหลังใหม่ว่า "โรงพยาบาลศิริราช"
เป็นเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยที่นำมาฝากกัน เพราะลองถามหลายๆ คนว่าที่มาของชื่อโรงพยาบาลศิริราชเป็นมาอย่างไร ส่วนใหญ่ตอบไม่ได้เลย ท่านเป็นพระโอรสของล้นเกล้ารัชกาลที่ 5 ทีเรารักกันทั้งประเทศ ดังนั้นจึงได้เก็บเรื่องนี้มาฝาก
trick_08

ขอขอบคุณผู้เรียบเรียงโดย: mata
ที่มา: th.wikipedia.org

รูปภาพ
รูปภาพ
NAME:
LV.??

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » ศุกร์ ต.ค. 19, 2012 3:04 pm

apinut เขียน:ดูนี้ คุณออย Lawbreaker ทนความกรนไม่ใหว ก็เลยไม่นอน ไปเต้นบนโต๊ะ แล้วโดนถีบตกโต๊ะ 555+

รูปภาพ
รูปภาพ
NAME:
LV.??

โพสต์โดย apinut » เสาร์ ต.ค. 20, 2012 6:31 pm

ติดเกม ยกห้องแน่ ๆ ถ้ามีวิชาเกม ดอทเอ
รูปภาพ
รูปภาพ
แคลลี่
Nickname. นัทคุง
Lv.93
Family :~Re@L_Fr!endS~

ไปชมคลิปต่าง ๆ ของผมได้นะครับ www.youtube.com/nutapinut
สามารถติดตามผมได้ที่ www.facebook.com/nuttomankungza
apinut

ที่อยู่: จบ ม.3 จากโรงเรียนสามง่ามชนูปถัมภ์ อ.สามง่าม จ.พิจิตร ปัจจุบัน อยู่ จ.ปทุมธานี

โพสต์โดย [[~ยัยนู๋ใหม่~]] » เสาร์ ต.ค. 20, 2012 7:44 pm

apinut เขียน:ติดเกม ยกห้องแน่ ๆ ถ้ามีวิชาเกม ดอทเอ
รูปภาพ

trick_08 ฮ่าๆๆๆๆ ท่าทางวิชานี้นักเรียนส่วนใหญ่คงไม่อยากโดดเรียน อิอิ ((เอามาแบ่งปันอีกน๊า คริคริ)) trick_08
รูปภาพ
NAME:
LV.??

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง นอสเทล โซไซตี้